जपानी वाहन उत्पादक कंपनी टोयोटा किर्लोस्कर मोटारची सर्वाधिक विक्री होणारी कार टोयोटा इनोव्हाने एमपीव्ही सेगमेंटमध्ये एक वेगळा ठसा उमटवला आहे, ती लवकरच एका नवीन अवतारात दिसणार आहे. ही नवीन कार पूर्वीपेक्षा खूप वेगळी असेल. टोयोटाची नवीन एमपीव्ही टोयोटा इनोव्हा हायक्रॉस याच महिन्यात २५ नोव्हेंबरला लाँच होणार आहे.

हे वाहन इंडोनेशियन मार्केटमध्ये जागतिक स्तरावर पदार्पण करेल. या एमपीव्हीमध्ये अनेक अपडेटेड फीचर्स पाहायला मिळतील. नुकतीच ही कार भारतीय रस्त्यांवर टेस्टिंग दरम्यान दिसली असून ही नवी कार भारतीय बाजारात इनोव्हा क्रिस्टाची जागा घेईल. आता कंपनीने त्याचा टीझर रिलीज केला आहे, ज्यामध्ये त्याचे साइड डिझाइन दिसत आहे. टोयोटा इनोव्हा हायक्रॉसचे डिझाइन इनोव्हा क्रिस्टा पेक्षा खूप वेगळे असणार आहे आणि हे मॉडेल आंतरराष्ट्रीय बाजारातही विकले जाणार आहे, त्यामुळे ते इंडोनेशियामध्येही सादर केले जाईल.

नव्या कारचे डिझाइन

टोयोटा इनोव्हा हाय क्रॉसच्या बाजूच्या भागात मोठ्या चाकांच्या कमानी आणि वर्ण रेषा दिसू शकतात, ज्यामुळे ते खूप शक्तिशाली दिसते. त्याच्या लुकबद्दल बोलायचे झाल्यास, टोयोटा इनोव्हा हाय क्रॉसला हेक्सागोनल ग्रिल मिळेल, तर एल-आकाराच्या इन्सर्टसह रुंद हेडलाइट, बोनेटवर क्रीज, बंपरवर फॉग लाइट्स मिळतील. या एमपीव्हीला १०-स्पोक अलॉय व्हील्स, मागील बाजूस एलईडी ब्रेक लाईटसह क्षैतिज टेल लाइट मिळेल. त्याचे इंटीरियर अजून समोर आलेले नाही. समोर आलेले पेटंट सूचित करते की, इनोव्हा हाय क्रॉसला पॅनोरॅमिक सनरूफ मिळेल. मात्र, यामुळे इनोव्हाची ताकद थोडी कमी होऊ शकते.

आणखी वाचा : अरे वा! LML स्टार इलेक्ट्रिक स्कूटरचे फ्रीमध्ये बुकिंग सुरू; मायलेजसह मिळणार भन्नाट फीचर्स

नव्या कारची वैशिष्ट्ये

टोयोटा इनोव्हा हिक्रॉस अनेक प्रगत वैशिष्ट्यांसह सुसज्ज असेल. या नवीन एमपीव्ही च्या वैशिष्ट्यांबद्दल बोलायचे झाले तर, नवीनएमपीव्ही मध्ये वायरलेस चार्जिंग, 360-डिग्री कॅमेरा, फॅक्टरी-फिट केलेले इलेक्ट्रिक सनरूफ, एक मोठी टचस्क्रीन इंफोटेनमेंट सिस्टम, कॅप्टन सीटसाठी ऑटोमन फंक्शन, वायरलेस कनेक्टिव्हिटी आणि इतर वैशिष्ट्ये आहेत. नवीन इनोव्हा हायक्रॉसच्या मागील बाजूस एलईडी ब्रेक दिवे दिसतील. यासोबतच त्यात आडवे टेल-लॅम्पही दिसतात. नवीन एमपीव्ही मध्ये नवीन १०-स्पोक अलॉय व्हील दिसतील.

दोन इंजिन पर्याय

इनोव्हा हायक्रॉसमध्ये दोन प्रकारचे इंजिन पर्याय मिळू शकतात. पण यापैकी कशातही डिझेल इंजिन नसेल. ही दोन्ही इंजिने हायब्रिड तंत्रज्ञानाने सुसज्ज असलेली पेट्रोल युनिट असतील. यापैकी एक माईल्ड-हायब्रिड इंजिन असेल आणि दुसरे स्ट्रॉंग-हायब्रिड इंजिन असेल. ऑल-इलेक्ट्रिक मोड मजबूत हायब्रिड इंजिनमध्ये आढळू शकतो. या कारमध्ये HyRyder असलेली पॉवरट्रेन प्रणाली वापरली जाऊ शकते.

किंमत

इनोव्हा हायक्रॉस ही कार सादर झाल्यानंतर या कारची स्पर्धा भारतात Maruti Grand Vitara शी होईल. भारतीय बाजारपेठेत याची किंमत १०.४५ लाख ते १९.६५ लाख रुपये इतकी असण्याची शक्यता आहे.

Story img Loader