नोकिया या जगातील अग्रगण्य कंपनीने आपल्या मुख्य कार्यकारी अधिकारीपदी राजीव सुरी या भारतीय व्यक्तीची निवड जाहीर केली आहे.
नोकिया मोबाइल नुकताच मायक्रोसॉफ्ट कंपनीत विलीन करण्यात आला. विशेष म्हणजे नोकियाप्रमाणेच त्या कंपनीच्या मुख्य कार्यकारी अधिकारीपदाची धुरादेखील भारतीय वंशाच्या सत्या नाडेला यांच्याकडेच आहे.
४६ वर्षीय राजीव सुरी हे भारतीय नागरिक असून ते १९९५ पासून नोकियामध्ये कार्यरत आहेत. त्यांचा २० वर्षांचा अनुभव लक्षात घेता, नोकिया आपला मोर्चा आता ‘वायरलेस नेटवर्क उपकरण’ निर्मितीच्या क्षेत्रात वळवणार असल्याचे स्पष्ट झाले आहे.
एकेकाळी नोकियाचा ‘वायरलेस नेटवर्किंग’ विभाग तोटय़ात होता. मात्र खर्चकपातीची आणि तोटय़ात असलेले विभाग बंद करण्याची कठोर उपाययोजना करून सुरी यांनी या युनिटला भरघोस नफा कमावून दिला.
या बातमीसह सर्व प्रीमियम कंटेंट वाचण्यासाठी साइन-इन करा
या बातमीसह सर्व प्रीमियम कंटेंट वाचण्यासाठी साइन-इन करा
Already have an account? Sign in
सर्व प्रीमियम कंटेंट, ई-पेपर व अर्काइव्हमधील सगळे लेख वाचण्यासाठी
सबस्क्रिप्शनचे फायदे
हजारपेक्षा जास्त प्रीमियम लेखांचा आस्वाद घ्या ई-पेपर अर्काइव्हचा पूर्ण अॅक्सेस कार्यक्रमांमध्ये निवडक सदस्यांना सहभागी होण्याची संधी ई-पेपर डाउनलोड करण्याची सुविधा