India vs Australia: भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील बॉर्डर गावसकर ट्रॉफीचा दुसरा सामना दिल्लीच्या अरुण जेटली स्टेडियमवर खेळला जात आहे. या सामन्यात अश्विन आणि मार्नस लॅबुशेन यांच्यात पुन्हा एकदा मिनी वॉर पाहायला मिळाले. दिल्ली कसोटीत नंबर १ वर बाजी मारली. म्हणजेच, कसोटी क्रिकेटमधील नंबर २ गोलंदाज म्हणजेच अश्विनने कसोटीतील नंबर १ फलंदाज मार्नस लाबुशेनला त्याच्या फिरकीत अडकवून बाद केले.

आर्काइव्हमधील सर्व बातम्या मोफत वाचण्यासाठी कृपया रजिस्टर करा

दिल्ली कसोटीच्या पहिल्या डावात ऑस्ट्रेलियाचा स्टार फलंदाज मार्नस लॅबुशेन अवघ्या २५ चेंडूत १८ धावा काढून बाद झाला. एका क्षणी असे वाटले की मार्नस सेट झाला आहे आणि त्याला येथून बाहेर काढणे कठीण होईल, परंतु मास्टरमाईंड अश्विनच्या योजना वेगळ्या होत्या. अश्विनने यजमानांच्या खेळाला कलाटणी दिली. अश्विनने मार्नसला त्याच्या फिरकीने अडकवले आणि चेंडू त्याच्या पॅडला लागला. भारतीय संघाने रिव्ह्यू घेतला त्यानंतर मार्नस विकेटसमोर दिसला आणि अंपायरने त्याला बाद दिले.

अश्विनने मार्नस लाबुशेनला फोडला घाम

घडले असे की, २३व्या षटकातील चौथ्या चेंडूवर रविचंद्रन अश्विनने मार्नस लाबुशेनला बाद केले. ज्या चेंडूवर लबुशेन बाद झाला तो चेंडू पडल्यानंतर आत आला, त्यावर फलंदाजाने झेल घेतला आणि चेंडू थेट पॅडवर गेला. अश्विनने अपील केल्यावर अंपायरने बोट वर केले नाही, त्यामुळे कर्णधार रोहित शर्माने डीआरएस घेतला, जो टीम इंडियाच्या बाजूने आला. म्हणजे या चेंडूवर फलंदाजासह अंपायरही बुचकळ्यात पडले.

मार्नस लाबुशेनने २५ चेंडूत १८ धावा केल्या. यादरम्यान त्याने ४ चौकार मारले. तो चांगली फलंदाजी करत होता, पण कर्णधार रोहित शर्माने स्पिनर्सकडे चेंडू सोपवताच त्याचे पाय लटपटले आणि अश्विनने अखेरचा खेळ केला. सध्या उस्मान ख्वाजा टीम ऑस्ट्रेलियाकडून ५० तर ट्रॅव्हिस हेड १ धावा करत खेळत आहे. उपहारापर्यंत ऑस्ट्रेलियाने २५ षटकात ४ गड्यांच्या मोबदल्यात १०५ धावा केल्या होत्या.

हेही वाचा: Virender Sehwag: ज्युनिअर वीरू लवकरच खेळणार IPL? खुद्द सेहवागनेच केला मोठा खुलासा

स्टीव्ह स्मिथला भोपळाही न फोडता परतला तंबूत

एवढेच नाही तर अश्विनच्या या षटकाने यजमानांना एकापाठोपाठ दुसरा धक्का दिला. मार्नसला बाद केल्यानंतर अश्विनने स्टीव्ह स्मिथलाही जवळपास त्याच चेंडूवर बाद केले. स्मिथला केवळ २ चेंडू खेळता आले आणि तो खाते न उघडताच बाद झाला. स्मिथ आतल्या चेंडूसाठी खेळला मात्र चेंडू वळलाच नाही आणि आउटसाईड किनारा लागून तो यष्टीरक्षक श्रीकर भरतकरवी झेलबाद झाला. अश्विनने नागपूर कसोटीत ८ विकेट्स घेतल्या होत्या. उपहारानंतर फलंदाजीला येताच कांगारूंची आणखी एक विकेट पडली. ट्रॅविस हेड ३० चेंडूत १२ धावा करून केएल राहुल करवी शमीच्या गोलंदाजीवर बाद झाला. सध्या ऑस्ट्रेलियाची धावसंख्या ४ गड्यांच्या मोबदल्यात ४२ षटकात १५५ एवढी झाली असून उस्मान ख्वाजा ७७ धावांवर खेळत आहे.

मराठीतील सर्व क्रीडा बातम्या वाचा. मराठी ताज्या बातम्या (Latest Marathi News) वाचण्यासाठी डाउनलोड करा लोकसत्ताचं Marathi News App.
Web Title: Ind vs aus 2nd test action replays two wickets in a single century smith labushenla ashwins spin video viral avw