मराठमोळ्या स्मृती मंधानाने झळकावलेलं शतक आणि गोलंदाजीत एकता बिश्त-पुनम यादवच्या भेदक माऱ्याच्या जोऱ्यावर भारतीय महिलांनी पहिल्या वन-डे सामन्यात न्यूझीलंडवर 9 गडी राखून मात केली आहे. या विजयासह 3 वन-डे सामन्यांच्या मालिकेत भारतीय महिलांनी 1-0 ने आघाडी घेतली आहे. नाणेफेक जिंकून पहिल्यांदा गोलंदाजीचा निर्णय घेतलेल्या भारतीय महिलांनी न्यूझीलंडला 192 धावांवर रोखलं.

आर्काइव्हमधील सर्व बातम्या मोफत वाचण्यासाठी कृपया रजिस्टर करा

एकता बिश्त आणि पुनम यादव यांनी भेदक मारा करुन न्यूझीलंडच्या संघाला खिंडार पाडलं. मोक्याच्या क्षणी मोठ्या भागीदाऱ्या न होणं हे न्यूझीलंडच्या संघाच्या अपयशाचं प्रमुख कारण मानलं जातंय. न्यूझीलंडकडून सलामीवीर सुझी बेट्सने सर्वाधिक 36 धावा केल्या. मात्र इतर फलंदाज मैदानात फारकाळ टिकू शकल्या नाहीत. एकता आणि पुनमचा अपवाद वगळता दिप्ती शर्मा आणि शिखा पांडेने अनुक्रमे 2 व 1 विकेट घेत मोलाची कामगिरी बजावली.

प्रत्युत्तरादाखल भारतीय महिलांनी आपल्या डावाची सुरुवात आक्रमक पद्धतीने केली. मुंबईकर जेमायमा रॉड्रीग्ज आणि सांगलीच्या स्मृती मंधानाने न्यूझीलंडच्या गोलंदाजांची अक्षरशः पिसं काढली. दोघींनीही पहिल्या विकेटसाठी तब्बल 190 धावांची भागीदारी केली. स्मृती मंधानाने या खेळीदरम्यान आपलं शतक झळकावलं. 120 चेंडूत 9 चौकार आणि 3 षटकारांच्या सहाय्याने स्मृतीने 105 धावा पटकावल्या. विजयासाठी 3 धावा हव्या असताना मंधाना माघारी परतली. यानंतर विजयासाठीची औपचारिकता रॉड्रीग्ज आणि दिप्ती शर्मा जोडीने पूर्ण करत मालिकेत 1-0 अशी आघाडी घेतली.

मराठीतील सर्व क्रीडा बातम्या वाचा. मराठी ताज्या बातम्या (Latest Marathi News) वाचण्यासाठी डाउनलोड करा लोकसत्ताचं Marathi News App.
Web Title: Ind vs nz womens smriti mandhana slams a ton india beat new zealand by 9 wickets