Ahmedabad Test: बॉर्डर-गावसकर ट्रॉफी २०२३चे पहिले दोन सामने जिंकल्यानंतर, गुजरात क्रिकेट असोसिएशनला टीम इंडिया व्यवस्थापनाने अहमदाबाद कसोटीसाठी चांगली कसोटी विकेट तयार करण्याचे निर्देश दिले होते. अनेक मीडिया रिपोर्ट्समध्ये ही बाब समोर आली आहे. या सूचनांमागील कारण असे मानले जात होते की टीम इंडिया लंडनमधील ओव्हल येथे WTC फायनल खेळेल, जिथे खेळपट्टीवर भरपूर गवत आहे आणि वेगवान गोलंदाजांनाही मदत मिळते. अशा स्थितीत टीम इंडियाचा प्रयत्न होता की, अहमदाबादमध्ये त्याच विकेटची तयारी करून डब्ल्यूटीसी फायनलची तयारी करावी, पण आता टीम इंडियाचा प्लॅन बदलला आहे.

आर्काइव्हमधील सर्व बातम्या मोफत वाचण्यासाठी कृपया रजिस्टर करा

बॉर्डर-गावसकर ट्रॉफी २०२३ चा तिसरा सामना गमावल्यानंतर, भारतीय संघ व्यवस्थापन आता आपल्या फिरकीसाठी अनुकूल खेळपट्टी आणि सामना जिंकण्याच्या फॉर्म्युलाकडे परत येऊ शकते. गेल्या दशकात भारतीय संघाचा घरच्या मैदानावरील कसोटी विक्रम खूपच चांगला झाला आहे. याचे मुख्य कारण म्हणजे भारतात फिरकीला अनुकूल खेळपट्ट्या तयार केल्या जातात. हे असे केले जाते कारण भारतात देखील फिरकीपटूंनी भरलेले आहे आणि भारतीय फलंदाज देखील फिरकी खूप चांगले खेळतात, तर परदेशी फलंदाज फिरकीविरुद्ध इतके चांगले खेळू शकत नाहीत.

हेही वाचा: WPL 2023, RCB: “मी विराटच्या जवळपास…”, किंग कोहलीबरोबरच्या तुलनेवर स्मृती मंधानाचे मोठे विधान

इंदोरमध्ये टीम इंडिया आपल्याच जाळ्यात अडकली

भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात खेळल्या जात असलेल्या चार सामन्यांच्या कसोटी मालिकेतील पहिल्या तीन सामन्यांमध्ये टीम इंडिया व्यवस्थापनाच्या आदेशानुसार फिरकीला अनुकूल ट्रॅक बनवण्यात आले होते. इथे नागपूर आणि दिल्लीत टीम इंडिया जिंकली होती पण इंदोरमध्ये ती आपल्याच जाळ्यात अडकली. इंदोरमध्ये पहिल्याच दिवसापासून फिरकीपटूंना अनियमित वळण मिळत होते, येथे भारतीय संघ पहिल्या डावात केवळ १०९ धावा करू शकला आणि त्यानंतर सामन्यात पुनरागमन अशक्य झाले.

टीम इंडियाला अहमदाबाद टेस्ट कोणत्याही परिस्थितीत जिंकायची आहे

इंदोर कसोटी हरल्यानंतर टीम इंडिया आता अहमदाबाद कसोटी कोणत्याही किंमतीत जिंकण्याचा प्रयत्न करेल. अशा स्थितीत अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमची खेळपट्टी पुन्हा एकदा फिरकीसाठी अनुकूल होण्याची शक्यता बळावली आहे. येथे झालेल्या मागील सामन्यांमध्येही फिरकीचा ट्रॅक पाहायला मिळाला होता. दोन वर्षांपूर्वी झालेल्या दोन सामन्यांमध्ये भारतीय संघाने येथे इंग्लंडचा वाईट पद्धतीने पराभव केला होता. एका कसोटीत भारतीय फिरकीपटूंनी इंग्लंडचा दोन दिवसांत पराभव केला, तर दुसऱ्या कसोटीतही सामना तीन दिवस टिकू शकला नाही.

हेही वाचा: Shoaib Akhtar-Kohli: “तू कोहलीची एवढी स्तुती का करतोस?”, पाकिस्तानी चाहत्यांच्या प्रश्नावर शोएब अख्तरचे सडेतोड उत्तर

गुजरात क्रिकेट असोसिएशनचे काय म्हणणे आहे?

पीटीआयशी केलेल्या संभाषणात गुजरात क्रिकेट असोसिएशनच्या वतीने सांगण्यात आले आहे की, “आम्हाला भारतीय संघ व्यवस्थापनाकडून आतापर्यंत कोणत्याही सूचना मिळालेल्या नाहीत. आमचे क्युरेटर्स सामान्य खेळपट्टी तयार करत आहेत, जसे ते पूर्वी करत होते.” अधिकाऱ्याच्या वतीने असेही सांगण्यात आले आहे की, “निश्चितच शेवटच्या दिवसांमध्ये बीसीसीआयच्या मैदान आणि खेळपट्टी समितीकडून स्थानिक क्युरेटर्सना सूचना मिळाल्या आहेत. पण तोपर्यंत कसोटीतील चांगली खेळपट्टी तयार करता येईल, असा आमचा प्रयत्न आहे.”

मराठीतील सर्व क्रीडा बातम्या वाचा. मराठी ताज्या बातम्या (Latest Marathi News) वाचण्यासाठी डाउनलोड करा लोकसत्ताचं Marathi News App.
Web Title: Indvs aus big secret revealed before ahmedabad test the last match between the two teams will be played on such a pitch avw