Mayank reveals Ishant and Navdeep advised : आयपीएल २०२४ मध्ये, लखनऊ सुपर जायंट्सचा युवा वेगवान गोलंदाज मयंक यादवने त्याच्या वेगवान चेंडूंनी धुमाकूळ घातला आहे. मयंक यादवने पंजाब किंग्जविरुद्ध पदार्पण केले असून आतापर्यंत झालेल्या दोन सामन्यांमध्ये त्याच्या वेगवान गोलंदाजीसमोर एकही फलंदाज टिकू शकलेला नाही. या कालावधीत, मयंक यादवने अनेक दिग्गज गोलंदाजांना आपल्या गतीने मागे टाकले आहे. आतापर्यंत ६ विकेट्ससह तो स्पर्धेतील पहिल्या ५ गोलंदाजांमध्ये आहे. मयंक यादवने आपल्या गोलंदाजीबाबत एक महत्त्वाचा खुलासा केला आहे.

त्याला इशांत शर्मा आणि नवदीप सैनी यांच्याकडून महत्त्वाचा सल्ला मिळाला होता, ज्याचा खुलासा त्याने केला आहे. जिओ सिनेमाशी बोलताना मयंक यादवने सांगितले की, “दिल्लीमध्ये मी ज्या सर्व गोलंदाजांशी बोललो, त्यापैकी इशांत भाई आणि सैनी भाई यांनी मला सांगितले की, मला काही नवीन करायचे असले तरी, मी त्याच वेगाने गोलंदाजी केली पाहिजे. माझ्या गोलंदाजीत नवीन कौशल्यांची भर घालायची असेल, तर मग ते माझा वेग कायम ठेवून केले पाहिजे. मला असे कोणतेही कौशल्य नको आहे, ज्यात मला माझ्या वेगाशी तडजोड करावी लागेल.”

Harshit Rana concussion substitue replaces shivam dube
Harshit Rana Concussion : फलंदाजाच्या जागी गोलंदाज कसा येऊ शकतो? भारताच्या विजयानंतर कनक्शन सबस्टिट्यूटवरुन पेटला वाद
mh370 search operation malaysian airlines
Malasian Airlines: बेपत्ता MH370 चा शोध; पुण्यातील प्रल्हाद…
IND vs ENG Gautam Gambhir played a master stroke as Harshit Rana to beat England Pune T20I match
IND vs ENG : गौतम गंभीरच्या मास्टर स्ट्रोकमुळे भारताने मारली बाजी! ‘हा’ निर्णय ठरला सामन्याचा टर्निंग पॉइंट
IND vs ENG Michael Vaughan slams Suryakumar Yadav for poor outing against England in T20I series
IND vs ENG : ‘तुम्ही प्रत्येक चेंडूवर बाऊंड्री मारु शकत नाही…’, इंग्लंडच्या माजी खेळाडूचा सूर्यकुमार यादवला सल्ला
Jasprit Bumrah Wins ICC Mens Test Cricketer of The Year 2024 With Historic Performance
Jasprit Bumrah: ‘गेमचेंजर’ जसप्रीत बुमराहची ऐतिहासिक कामगिरी, ICC चा ‘हा’ पुरस्कार जिंकणारा भारताचा पहिला वेगवान गोलंदाज
IND vs ENG Tilak Varma reveals why he targeted England best bowler Jofra Archer in Chepauk T20I Match
IND vs ENG : तिलक वर्माने जोफ्रा आर्चरला का केलं होतं लक्ष्य? सामन्यानंतर स्वत:च केला खुलासा; म्हणाला, ‘जेव्हा विकेट…’
IND vs ENG Tilak Varma reveals Head Coach Gautam Gambhir advice after Chennai T20I win
IND vs ENG : ‘काहीही झालं तरी…’, तिलक वर्माने विजयानंतर गौतम गंभीरने दिलेल्या गुरुमंत्राचा केला खुलासा
Tilak Varma Scores Most T20I Runs in Between Two Dismissals Broke Mark Chapman Record
IND vs ENG: तिलक वर्माने घडवला इतिहास, टी-२० मध्ये नाबाद राहत केल्या इतक्या धावा; ‘ही’ कामगिरी करणारा पहिला फलंदाज

‘वेगापेक्षा विकेट्स घेण्यावर माझे लक्ष’-

आरसीबीविरुद्ध चार षटकांत १४ धावांत तीन विकेट्ल घेणाऱ्या मयंकने सांगितले की, त्याचे लक्ष नेहमीच विकेट घेण्यावर असते. मयंक यादव म्हणाला, “विकेट्स घेण्यावर आणि संघासाठी योगदान देण्यावर मी जितके लक्ष केंद्रित करतो तितके वेगावर करत नाही. मात्र, गोलंदाजी करताना मी ही गोष्ट लक्षात ठेवतो की, मी जेव्हाही गोलंदाजी करतो तेव्हा माझा वेग चांगला असायला हवा. सामन्यानंतर, मी नेहमी लोकांना विचारतो की सामन्यातील सर्वात वेगवान चेंडूचा वेग किती होता, परंतु सामन्यादरम्यान मी फक्त माझ्या गोलंदाजीवर लक्ष केंद्रित करतो.” मयंक यादवला सलग दुसऱ्या सामन्यात सामनावीर म्हणून गौरवण्यात आले. तो प्रथमच आयपीएलमध्ये खेळत आहे.

हेही वाचा – IPL 2024 : मयंक यादवचा झंझावात कसा रोखायचा? मॅथ्यू हेडनने फलंदाजांना दिला गुरुमंत्र

भारतासाठी जास्तीत जास्त खेळण्याचे ध्येय –

ग्लेन मॅक्सवेल, कॅमेरून ग्रीन आणि रजत पाटीदार यांना बाद करणाऱ्या या गोलंदाजाने सांगितले की, भारतासाठी जास्तीत जास्त सामने खेळण्याचे आपले ध्येय आहे. २१ वर्षीय गोलंदाज म्हणाला, ‘भारतासाठी जास्तीत जास्त खेळण्याचे माझे ध्येय आहे. मला वाटते की ही माझ्यासाठी फक्त सुरुवात आहे आणि माझे संपूर्ण लक्ष ध्येय साध्य करण्यावर आहे.’ त्याला सामन्यातील त्याच्या आवडत्या विकेटबद्दल विचारले असता तो म्हणाला, ‘कॅमरून ग्रीनची विकेट.’

Story img Loader