बहुचर्चित व बहुप्रतीक्षित ‘आदिपुरुष’ चित्रपट लवकरच प्रेक्षकांच्या भेटीला येणार आहे. सध्या चित्रपटाच्या ट्रेलरची चाहते वाट पाहत आहेत. या चित्रपटाचा दिग्दर्शक मराठमोळा ओम राऊत आहे. चित्रपटाच्या निमित्ताने ओम राऊतही चांगलाच चर्चेत आहे. प्रभास, क्रिती सेनॉन व सैफ अली खान अशा तगड्या स्टारकास्टबरोबर चित्रपट बनवणारा मराठमोळा ओम राऊत किती शिकला आहे, त्याची कौटुंबीक पार्श्वभूमी काय, याबद्दल जाणून घेऊयात.

‘The Kerala Story’ ची बॉक्स ऑफिसवर यशस्वी घोडदौड कायम, चौथ्या दिवशी कमावले ‘इतके’ कोटी

Marathi actor Ankush Chaudhari special post for ashok saraf
“माझ्या करिअरच्या सुरुवातीला १९९५मध्ये…”, अंकुश चौधरीने अशोक सराफांबरोबर काम करण्याचा सांगितला अनुभव, म्हणाला…
मुख्यमंत्रीपद नाही आणि महत्त्वाचं गृहखातंही नाही यामुळे शिंदेंच्या नाराजीत भरच पडली. (फोटो सौजन्य पीटीआय)
Maharashtra Politics : नाराज एकनाथ शिंदे भाजपासाठी अडचणीचे?
shweta kharat
“प्रत्येक माणसाबद्दल…”, ‘पारू’ फेम श्वेता खरातने सांगितला हर्षदा खानविलकर यांच्याबरोबर काम करण्याचा अनुभव; म्हणाली…
great leaders, Study , Haritatya ,
ऊब आणि उमेद : माझ्यातले हरितात्या…
marathi actor pratap phad marathi news
‘ब्लॅक वॉरंट’मधील ‘सनी त्यागी’ ठरतोय लक्षवेधी; मराठमोळा दिग्दर्शक प्रताप फड यांच्या अभिनयाचे कौतुक
Loksatta kutuhal First Director of Geological Institute Darashaw Wadia
कुतूहल: भूविज्ञान संस्थेचे पहिले संचालक
kshitee jog
“माझ्या भावंडांची फार आठवण…”, ‘फसक्लास दाभाडे’मधील भूमिकेविषयी बोलताना क्षिती जोग म्हणाली…
writer dr ashok kamat passes away at age of 83
डॉ. अशोक कामत यांचे निधन

महाराष्ट्राची राजधानी मुंबईमध्ये जन्मलेल्या ओम राऊतचं प्राथमिक शिक्षण बालमोहन विद्यामंदिरातून झालं. शालेय शिक्षण पूर्ण केल्यानंतर ओम राऊत यांनी इंजिनिअरींग करायचं ठरवलं. त्याने मुंबईतीलच शाह अँड अँकर कॉलेज ऑफ इंजिनीअरिंगमधून इलेक्ट्रॉनिक्स इंजिनीअरिंगची पदवी घेतली.

‘द केरला स्टोरी’च्या क्रू मेंबरला धमकी, दिग्दर्शकाची मुंबई पोलिसांत धाव

ओम राऊतची आई नीना टेलिव्हिजन निर्मात्या आहेत आणि त्याचे आजोबा डॉक्युमेंटरी फिल्ममेकर आणि संपादक होते. याच कारणामुळे ओम राऊतला सुरुवातीपासूनच चित्रपटांमध्ये रस होता आणि त्यासाठी त्याने चित्रपटसृष्टीत करिअर करण्याचा निर्णय घेतला. चित्रपटातील सर्व बारकावे शिकण्यासाठी ओम राऊतने न्यूयॉर्क येथील सिराक्यूज विद्यापीठाच्या कॉलेज ऑफ व्हिज्युअल अँड परफॉर्मिंग आर्ट्समधून फिल्म्स विषयता पदव्युत्तर पदवी मिळवली.

ओम राऊतने आतापर्यंत ‘लोकमान्य एक युग पुरुष’, ‘तान्हाजी’ व ‘आदिपुरुष’ या चित्रपटांचं दिग्दर्शन केलं आहे. १६ जून रोजी त्याचा ‘आदिपुरुष’ हा चित्रपट प्रदर्शित होणार आहे.

Story img Loader