लोकसत्ता प्रतिनिधी

मुंबई : स्थावर संपदा क्षेत्रातील दलालांच्या तिसऱ्या परीक्षेचा निकाल जाहीर झाला आहे. या परीक्षेला एकूण ४९५४ उमेदवार बसले होते, त्यापैकी ४४६१ उमेदवार उत्तीर्ण झाले आहेत. या परीक्षेचा निकाल ८९ टक्के लागला आहे. तीन परीक्षा मिळून आतापर्यंत ७६७८ उमेदवार दलाल म्हणून पात्र ठरले आहेत.

CIDCO HOMES APPLICATION LAST DATE (1)
Cidco House Lottery: घरं २६ हजार, अर्ज २२ हजार; कुणाला कुठे घर मिळणार? ‘या’ तारखेला अंतिम यादी येणार!
mh370 search operation malaysian airlines
Malasian Airlines: बेपत्ता MH370 चा शोध; पुण्यातील प्रल्हाद…
nta announced some changes to prevent malpractices during NEET UG exam
विश्लेषण : नीट यूजी परीक्षेतील अचानक केलेले बदल गोंधळ वाढवणारे?
विद्यापीठातील निकालांची रखडपट्टी; नव्याने निकाल तयार करण्याची वेळ
mpsc exam latest news in marathi
MPSC Exam : ‘एमपीएससी’ची ४० लाखांत प्रश्नपत्रिका प्रकरणात पोलिसांची मोठी कारवाई, दोघांना अटक
pune s praveen kamble tops maharera exam 6755 candidates pass in maharashtra
‘रेरा’च्या परीक्षेत पुण्याचा प्रवीण कांबळे प्रथम! राज्यात ६ हजार ७५५ उमेदवार उत्तीर्ण; मुंबईतील ८४ वर्षीय व्यक्तीचेही यश
non creamy layer, UPSC , OBC , OBC Candidates job,
यूपीएससी उत्तीर्ण ओबीसी उमेदवार सरकारी अनास्थेचे बळी, हे आहे कारण
Results of the sixth exam for MahaRERA brokers announced
महारेराच्या दलालांच्या सहाव्या परीक्षेचा निकाल जाहीर, ७६२४ पैकी ६७५५ परीक्षार्थी उत्तीर्ण

रेरा कायद्यानुसार विकासकांबरोबरच स्थावर संपदा क्षेत्राततील दलालांनाही महारेरा नोंदणी बंधनकारक आहे. त्यापुढे जाऊन महारेराने दलालांसाठी प्रशिक्षण आणि प्रमाणपत्र बंधनकारक केले आहे. त्यासाठी महारेराने प्रशिक्षण आणि प्रमाणपत्र परीक्षा सुरु केल्या आहेत. त्यानुसार नुकतीच दलालांची तिसरी परीक्षा झाली. त्या परीक्षेला ४९५४ उमेदवार बसले होते. त्यापैकी ४४६१ यशस्वी झाले. त्यात ३८०३ पुरूष आणि ६५८ महिलांचा समावेश आहे. त्यातील २०० उमेदवार ज्येष्ठ नागरिक असून १० उमेदवारांनी सत्तरी ओलांडलेली आहे. तर दोन जण ८० वर्षांच्यावर आहेत. नागपूरचे एक उमेदवार तब्बल ८५ वर्षांचे आणि दुसरे पुण्याचे उमेदवार ८३ वर्षांचे आहेत.

आणखी वाचा-मुंबई महानगरपालिका रुग्णालयात भूमिगत कचरपेट्या बसवणार

या निकालात मुंबईच्या पल्लवी उपाध्याय, ठाण्याचे अनिलकुमार खंडेलवाल आणि रायगडचे सनी दुग्गल या तिघांनी ९८ टक्के गुण मिळवून संयुक्तपणे गुणानुक्रमे पहिले स्थान मिळवले आहे. दरम्यान पहिल्या परीक्षेचा निकाल ९६ टक्के, दुसर्‍या परीक्षेच्या निकाल ९३ टक्के तर तिसऱ्या परीक्षेचा निकाल ८९ टक्के लागला आहे. तिन्ही परीक्षांमधून आतापर्यंत ७६७८ उमेदवार दलाल म्हणून पात्र ठरले आहेत.

Story img Loader