सातारा : राज्यात मुख्यमंत्री पदाबाबतचा निर्णय पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि अमित शहा घेतील, असे काळजीवाहू मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी रविवारी सांगितले. उपमुख्यमंत्रिपद श्रीकांत शिंदे यांना मागितल्याचे आणि गृहमंत्रिपदाची, विधानसभेच्या अध्यक्षपदाची मागणी असल्याबाबतचे बोलणे शिंदे यांनी टाळले. ते रविवारी साताऱ्यातील दरे येथे पत्रकारांशी बोलत होते.

आमच्यामध्ये समन्वयाचा अभाव नाही. जनतेला अपेक्षित असलेले सरकार महायुती देईल. आमच्यामध्ये कोणताही किंतु परंतु नाही. आमची एकत्रित चर्चा झाल्यानंतर सर्व प्रश्न आपोआप सुटतील. त्यामुळे कोणीही या विषयावर वेगवेगळी चर्चा करायची गरज नाही. मला काय मिळाले आणि कोणाला काय मिळाले हा प्रश्नच महत्त्वाचा नाही तर आमच्याकडून लोकांना काय मिळणार हा प्रश्न महत्त्वाचा असल्याचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी साताऱ्यातील दरे (ता. महाबळेश्वर) गावी पत्रकारांना सांगितले.

Shiv Sena mouthpiece claims tension between Fadnavis and Shinde
एसटी महामंडळातील नियुक्तीवरून मुख्यमंत्र्यांची शिंदे गटावर कुरघोडी
मुख्यमंत्रीपद नाही आणि महत्त्वाचं गृहखातंही नाही यामुळे शिंदेंच्या नाराजीत भरच पडली. (फोटो सौजन्य पीटीआय)
Maharashtra Politics : नाराज एकनाथ शिंदे भाजपासाठी अडचणीचे?
Rahul Gandhi urges PM Modi to acknowledge the failure of the Make in India initiative.
Make In India योजना अपयशी? राहुल गांधी म्हणाले, “पंतप्रधानांनी मान्य करावे की…”
Eknath Shinde on Sanjay Raut
“वर्षा बंगल्याच्या लॉनमध्ये रेड्याची मंतरलेली शिंगं…”, संजय राऊतांच्या दाव्यावर एकनाथ शिंदेंची प्रतिक्रिया; म्हणाले…
Maharashtra FM Ajit Pawar on state budget
राज्याच्या अर्थसंकल्पात ‘लाडक्या बहिणी’, सामान्य नागरिक केंद्रबिंदू; उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांचा दावा
Sanjay Shirsat On Shivsena
Sanjay Shirsat : एकनाथ शिंदे अन् उद्धव ठाकरेंबाबत शिंदे गटाच्या नेत्याचं मोठं विधान; म्हणाले, ‘संधी मिळाल्यास दोन्ही शिवसेना…’
SIT probes conspiracy against Devendra Fadnavis Eknath Shinde Mumbai news
फडणवीस, शिंदेंविरोधातील कारस्थानाची ‘एसआयटी’ चौकशी; खोट्या गुन्ह्यात अडकविण्याचे प्रकरण
Deputy Chief Minister Eknath Shinde criticizes Uddhav Thackeray jejuri pune news
ज्यांनी विचार सोडले, त्यांना जनतेने थारा दिला नाही; उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांची उद्धव ठाकरेंवर टीका

हेही वाचा >>> राज्यपालांकडे दावा करण्यापूर्वीच शपथविधीची तारीख परस्पर जाहीर; बावनकुळे यांच्या एकतर्फी घोषणेवर टीका

मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे प्रकृती अस्वास्थ्यामुळे मुंबईतील सत्तास्थापनेची बैठक टाळून त्यांच्या मूळ दरेगावी आले होते. यावेळी खासदार श्रीकांत शिंदे, आमदार महेश शिंदे आदी उपस्थित होते. मुख्यमंत्र्यांनी रविवारी त्यांच्या ग्रामदैवताचे दर्शन घेतले, त्यानंतर मुंबईला जाण्यापूर्वी पत्रकारांची संवाद साधला.

आपण विधानसभेचे अध्यक्षपद, उपमुख्यमंत्रिपद श्रीकांत शिंदे यांना आणि गृहमंत्रिपद मागितल्याने सरकार बनवायला वेळ लागतो आहे का, असे विचारले असता मुख्यमंत्री म्हणाले, याबाबत अद्याप कोणतीही चर्चा नाही. आता सरकार बनविण्याबाबत आमच्या तिघांची बैठक होईल आणि त्यामध्ये योग्य तो निर्णय घेतला जाईल. सरकार बनवण्यामध्ये माझा कोणताही अडथळा नाही असे मी पूर्वीच स्पष्ट केले आहे. राज्यातील निवडणुकीनंतर आमची सर्वांची केंद्रीय मंत्री अमित शहा यांच्याबरोबर नवी दिल्ली येथे बैठक झाली आहे. राज्यात मुख्यमंत्री पदाबाबत पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, केंद्रीय मंत्री अमित शहा आणि भाजपचे अध्यक्ष योग्य तो निर्णय घेतील. तो आम्हाला सगळ्यांना मान्य असेल, असे सांगून मुख्यमंत्री म्हणाले, जनतेने आम्हाला प्रचंड असे भरभरून यश दिले आहे. त्यामुळे जनतेला अपेक्षित असलेले निर्णय आमच्याकडून होतील. आम्ही लोकांना जे आश्वासन दिले आहे, ते पूर्ण करण्यासाठी सरकारकडून काम होईल असेही ते म्हणाले.

Story img Loader