गेल्या काही महिन्यांत एसी डब्यातून तिकीट नसलेल्या प्रवाशांनी प्रवास करत असल्याचे अनेक व्हायरल व्हिडीओमधून समोर आले आहे त्यामुळे कन्फर्म तिकीट असलेल्या प्रवाशांची गैरसोय होत आहे. काही प्रवाशांनी हा मुद्दा X वर फोटो आणि व्हिडिओंसह शेअर करत उपस्थित केला आहे आणि रेल्वे मंत्रालयाकडून त्वरित हस्तक्षेपाची अपेक्षा आहे.

एक्सप्रेसमधील प्रवाशांच्या गर्दीने वैतागलेल्या विजय कुमार नावाच्या एका प्रवाशाने एक्सवर पोस्ट शेअर केली आहे. कुमार आपल्या कुटुंबातील सात सदस्यांसह दिल्लीला जात होते. ब्रह्मपुत्रा एक्स्प्रेसमध्ये प्रवाशांची प्रंचड गर्दी झाल्याचे दिसत आहे. या परिस्थितीबद्दल चिंता त्यांनी व्यक्त केली. व्हिडिओ शेअर करताना कुमार यांनी लिहिले की, “हे पटना जंक्शन येथील १५६५८ ब्रह्मपुत्र एक्स्प्रेसचे AC-३मधील दृश्य आहे. मला आणि माझ्या कुटुंबाला ट्रेनमध्ये चढण्यासाठी आणि नंतर आमची निश्चित सीट मिळवण्यासाठी संघर्ष करावा लागला. एसी-३ चा ताबा सर्वसामान्य प्रवाशांनी व्यापला आहे. कोणालाही कोणत्याही नियमाची पर्वा नाही.” व्हिडिओमध्ये, कोच गर्दीने भरलेल्या सार्वजनिक ठिकाणासारखा दिसत होता, जिथे हलवायला जागा नाही.

CM Devendra Fadnavis Reaction on Ranveer Allahbadia Comment
रणवीर अलाहाबादियाच्या ‘त्या’ आक्षेपार्ह विधानाबद्दल मुख्यमंत्री फडणवीस म्हणाले, “खूपच वाईट पद्धतीने…”
AAP defeat in Delhi polls is a setback to Uddhav Thackeray and Sharad Pawar
Delhi Assembly Election: पराभव ‘आप’चा, धक्का उद्धव ठाकरे…
Delhi Metro couple Video couple romance on metro Woman Has A Verbal Fight With A Couple video
मेट्रोच्या गर्दीत कपल गुपचूप करत होतं रोमान्स; तेवढ्यात महिलेनं पकडलं अन् पुढे झाला एकच राडा, VIDEO पाहून तुम्हीच सांगा चूक कुणाची?
Celebrity Masterchef judge refuse to teste usha nadkarnis dish farah khan says You never listen
Video: “तुम्ही कधी ऐकतंच नाही”, उषा नाडकर्णींनी केलेला पदार्थ खाण्यास परीक्षकांनी दिला नकार; म्हणाले, “आम्ही आजारी पडू”
Uber driver offer different facilities
‘फ्लाइटपेक्षा उत्तम…’ कॅबमध्ये खाण्यापिण्याची सोय पाहून प्रवासी झाला खूश; PHOTO शेअर करीत म्हणाला…
Ashneer Grover Viral Video
Viral Video : “नाम नहीं जानता, तो बुलाया क्यों…”, ‘शार्क टँक’ फेम अशनीर ग्रोव्हरचे सलमान खानला प्रत्युत्तर; येथे पाहा Video
Bigg Boss 18 Fame Vivian Dsena Share Special post for wife nouran aly
Video: ‘तुम ही हो’ गाणं गात विवियन डिसेनाने पत्नीला दिली फ्लाइंग किस, अभिनेत्याचा पाहा रोमँटिक अंदाज
Muramba
Video: रमाच्या आईला ओळखण्यात माही चूक करणार अन्…; अक्षय सत्य शोधून काढणार? ‘मुरांबा’ मालिकेचा प्रोमो प्रेक्षकांच्या भेटीला

व्हिडिओने झपाट्याने व्हायरल झाला, विविध स्तरातून प्रतिसाद मिळविला. त्यानंतरच्या पोस्टमध्ये कुमार यांनी उघड केले की, अनधिकृत प्रवाशांच्या गर्दीमुळे आठ जागा बुक करूनही त्यांचे कुटुंब केवळ सहा जागा व्यवस्थापित करू शकले. “मी माझ्यासाठी आणि माझ्या कुटुंबासाठी ८ जागा बुक केल्या होत्या पण सामान्य प्रवाशांनी ट्रेन ताब्यात घेतल्याने मला फक्त ६ जागा आहेत. जनरल तिकीट असलेले लोक एसी – ३ मध्ये आहेत आणि तिकीट नसलेले लोक देखील एसी- ३ मध्ये आहेत,” त्यांनी लिहिले.

हेही वाचा – धावत्या ट्रकमधील चोरीचा थरारक VIDEO!तिघे बाईकवरून आले अन् अवघ्या सेकंदात ‘धूम स्टाईल’ने सामान चोरून पसार

मी माझ्यासाठी आणि माझ्या कुटुंबासाठी ८ जागा बुक केल्या होत्या परंतु सामान्य प्रवाशांनी ट्रेन ताब्यात घेतल्याने मला फक्त ६ जागा मिळाल्या आहेत. जनरल तिकीट असलेले लोक एसी-३ मध्ये घुसले आहेत आणि तिकीट नसलेले लोक देखील एसी-३ मध्ये प्रवास करत आहेत.

काही लोकांशी बोलत असताना मला कळले की परीक्षा सुरू आहेत.

दुसऱ्या पोस्टमध्ये, त्यांनी काही प्रवाशांशी संवाद साधताना सांगितले की, त्यांना समजले की, त्यांच्यापैकी बरेच जण काही परीक्षा देण्यासाठी प्रवास करत आहेत, परंतु सामान्य लोकांना याचा त्रास का सहन करावा लागेल याबद्दल आश्चर्य वाटले. त्यांनी लिहिले, “काही लोकांशी बोलत असताना मला कळले की परीक्षा सुरू आहेत. मला समजते की हे सर्व त्यामुळंच आहे, पण @RailMinIndia किंवा भारत सरकार विद्यार्थ्यांना मदत करण्यासाठी काही पावले का उचलत नाही. काही पॅसेंजर गाड्या सोडा. नेहमी सर्वसामान्यांना त्रास का सहन करावा लागतो. कन्फर्म तिकिटाचा उपयोग काय?”

कुमारच्या मूळ पोस्टने आधीच X वर ४४६.१ लाख व्ह्यूज मिळाले आहेत. त्यांनी आपल्या कुटुंबातील महिलांना शौचालयात प्रवेश करण्यासाठी येणाऱ्या आव्हानांचे वर्णन केले आणि विविध स्थानकांवर असलेल्या गरीब परिस्थितींबद्दल सातत्याने अपडेटहीने शेअर केली. कुमार यांनी भारतीय रेल्वेकडे तक्रारी दाखल करूनही गोष्टी कशा सुधारल्या नाहीत हे देखील सामायिक केले.

एका पोस्टमध्ये, कुमार यांनी लिहिले, “कोणतीही प्रगती न करता १. ३० तास प्रतीक्षा केल्यानंतर, @RailMinIndia ने माझी तक्रार मान्य केली आणि नंतर कोणत्याही निराकरणाशिवाय किंवा पुढील अद्यतनांशिवाय बंद केले. हेल्पलाइन ही एक चेष्टा असल्याशिवाय काहीच वाटत नाही.” त्यांनी रेल्वे सेवेच्या प्रतिक्रियेचा स्क्रीनशॉट दाखवला आणि सांगितले की, तिकीट तपासनीसांना अनधिकृत प्रवाशांवर कारवाई करण्याचे निर्देश दिल्याने ही समस्या सोडवण्यात आली आहे.

हेही वाचा – मुंबईच्या डान्सिंग कॉपने पुन्हा जिंकले नेटकऱ्यांचे मन! ‘गुलाबी शरारा’वर नोएल रॉबिन्सनबरोबर केला अफलातून डान्स

अनेक एक्स वापरकर्त्यांनी कुमारच्या पोस्ट पाहून त्यांच्या चिंता आणि विचार व्यक्त केले. एका वापरकर्त्याने लिहिले, “हे घडते कारण नाही. स्लीपर आणि जनरल डब्यांची संख्या कमी करण्यात आली आहे.” दुसऱ्या वापरकर्त्याने केली, “सरकारला आणखी एसी कोच जोडण्यास काय थांबवत आहे?”

तिसरा वापरकर्ता म्हणाला, “तुम्ही साखळी खेचून का थांबवली नाही? प्रवाशांना त्यांच्या बर्थची मागणी करण्याचा आणि अनारक्षित प्रवाशांना बाहेर काढण्याचा पूर्ण अधिकार आहे. गाड्या थांबवल्या गेल्या तरच रेल्वे हे सुनिश्चित करेल की, अनारक्षित लोक आरक्षित डब्यांमध्ये चढू शकत नाहीत. दुसऱ्या युजरने लिहिले, “काशीपासून चेन्नईपर्यंत तीच परिस्थिती.. पण मला वाटले की, एसी सुरक्षित आहे पण आता?” दोन फोटो शेअर करत आहे.

Story img Loader