लोकसत्ता वार्ताहर

भाईंदर : आमदार गीता जैन मारहाण प्रकरणामुळे वादात सापडलेले तत्कालीन सहाय्यक आयुक्त सचिन बच्छाव यांच्या कार्यकाळात झालेल्या कामकाजाची चौकशी करण्याचे आदेश अखेर पालिका आयुक्तानी दिले आहेत. याबाबत दोन्ही अतिरिक्त आयुक्ताच्या अध्यक्षतेखाली एक विशेष समिती स्थापन करण्यात आली आहे.

Nine years of delay in transferring health centers causes patient suffering due to controversy
आरोग्य केंद्रे हस्तांतरण वादाचा रुग्णांना फटका, केंद्रांच्या दुरुस्तीकडेही दुर्लक्ष होत असल्याचा आरोप
vasai virar latest news in marathi,
वसई : अनधिकृत इमारतीवर कारवाईच्या वेळी तणाव, शेकडो…
vasai virar loksatta news
वसई : निधी मिळाला, तीनदा भूमीपूजनही झाले मात्र रुग्णालय नाही; आचोळे रुग्णालयाची प्रतीक्षा कायम
vasai virar gold loksatta news
वसई : पोलिसांच्या तपासावर सराफाचे प्रश्नचिन्ह, लुटीतील उर्वरित ६०० ग्रॅम सोने गेले कुठे?
vasai virar increase population news in marathi
शहरबात : वाढत्या लोकसंख्येचे बळी
Traffic police take action against vehicles engaged in illegal traffic in Vasai Virar city
बेकायदेशीर वाहनांवरील कारवाई जोरात, वाहनचालकांची पळापळ, नागरिकांना दिलासा
no alt text set
४१ इमारतींवरील कारवाईला वेग ,एकाच दिवसात ४ इमारती जमीनदोस्त
Gas leak during excavation in Vasai Agarwal Nagari
वसई: खोदकाम करताना गॅस गळती, रहिवाशांमध्ये घबराट
four arrested including ex corporator swapnil Bandekar in Rs 10 crore extortion case
बांधकाम व्यावसायिकाकडे मागितली १० कोटींची खंडणी; माजी नगरसवेक स्वप्निल बांदेकरसह चौघांना अटक

मिरा रोड व भाईंदर शहराच्या आमदार गीता जैन यांनी सहा महिन्यापूर्वी (२० जुन २०२३ )पालिकेचे कनिष्ठ अभियंता संजय सोनी आणि शुभम पाटील यांना शिवीगाळ करून मारहाण केल्याची घटना घडली होती. यात हे कनिष्ठ अभियंता प्रभाग अधिकारी(क्रमांक ६)सचिन बच्छाव यांच्या आदेशानुसार केवळ विकासकाच्या फायद्यासाठी बेकायदेशीररित्या एका बांधकामावर कारवाई करण्यासाठी आले असल्याचे आरोप गीता जैन यांनी त्यावेळी केले होते.या प्रकरणाचे तीव्र पडसाद उमटल्यानंतर कनिष्ठ अभियंतानी पोलीस ठाण्यात जैन यांच्याविरोधात तक्रार दिली होती.परंतु यावर कारवाई होण्यापूर्वीच अभियंताने केलेली तक्रार मागे घेऊन हे संपूर्ण प्रकरण थंडावले होते.

आणखी वाचा-वसई, भाईंदर मध्ये २०२३ मध्ये एकूण ३७ हत्या; नालासोपारा येथील महिलेच्या हत्येचे गूढ कायम

दरम्यान, मागील पाच महिन्यापूर्वी वसचिन बच्छाव यांची शासनाने बदली केली असून हे दोन्ही अभियंता आजही पालिकेत काम करत आहेत.तर जैन यांनी देखील मागील दोन अधिवेशनात सचिन बच्छावची चौकशी करण्यासाठी लक्षवेधी सुचना मांडली होती

Story img Loader